Atussin Siro 60ML

22.000 

Siro ho Atussin là loại siro điều trị ho với sự kết hợp giữa 3 hoạt chất có tác dụng trị ho, làm long đàm và giãn phế quản.

Mã: 199 Danh mục: Từ khóa: ,

Mô tả

Thành phần
Mỗi 5ml Thuốc ho ATUSSIN siro chứa:
Dextromethorphan bromhydrate……………………….5 mg.
Chlorphéniramine maléate………………………….1,33 mg.
Phénylpropanolamine chlorhydrate……………….8,3 mg.
Sodium citrate……………………………………………….133 mg.
Ammonium chlorure……………………………………….50 mg.
Glycéryl guaiacolate………………………………………..50 mg.

Công dụng của siro trị ho Atussin
Siro trị ho Atussin thường được sử dụng để làm giảm các triệu chứng ho do cảm lạnh, cúm, lao, viêm phổi – viêm phế quản…
Giảm các triệu chứng gây ra do viêm thanh quản, viêm khí quản, viêm khí phế quản hoặc màng phổi bị kích ứng.
Giảm triệu chứng ho do hít phải các chất kích ứng, khói thuốc lá. Hoặc các cơn ho có nguồn gốc tâm sinh.
Làm loãng đờm hoặc các chất tiết khác của phế quản. Giúp chúng dễ bị tống ra ngoài hơn.

Liều lượng và cách dùng
Liều dùng trung bình của Thuốc ho ATUSSIN siro cho mỗi 6 – 8 giờ:
– Trẻ sơ sinh: 1,25 – 2,5 ml (1/4 – 1/2 muỗng cà phê);
– Trẻ từ 2 đến 6 tuổi: 5 ml (1 muỗng cà phê);
– Trẻ từ 7 đến 12 tuổi: 10 ml (2 muỗng cà phê);
– Người lớn: 15 ml (3 muỗng cà phê hay 1 muỗng canh).

0/5 (0 Reviews)