Bisolvon Kids Siro – Long Đờm

35.000 

Thuốc Bisolvon kids có hoạt chất Bromhexin hydrochlorid 4mg/5ml, là thuốc làm loãng đờm, dạng siro thích hợp dùng cho trẻ nhỏ.

Mã: 361 Danh mục: Từ khóa: , ,

Mô tả

THÀNH PHẦN
Mỗi 5ml siro chứa:

Hoạt chất: 4mg Bromhexin hydrochlorid.
Tá dược: Acid tartaric, natri benzoat, natri carmellos, glycerol 100 %, sorbitol lỏng (không kết tinh), natri cyclamat, di-natri edetat dihydrat, phẩm đỏ 70E124, hương vị dâu và nước tinh khiết.
CÔNG DỤNG
Làm loãng đờm trong các bệnh phế quản phổi cấp và mạn tính có kèm theo sự tiết chất nhày bất thường và sự vận chuyển chất nhày bị suy yếu.
LIỀU DÙNG
Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: 10ml (8mg) 3 lần mỗi ngày.
Trẻ 6 – 12 tuổi: 5ml (4mg) 3 lần mỗi ngày.
Trẻ 2 – 6 tuổi: 2.5ml (2mg) 3 lần mỗi ngày.
Trẻ dưới 2 tuổi: 1.25 ml (1mg) 3 lần mỗi ngày.
Khi bắt đầu điều trị có thể cần thiết phải tăng tổng liều mỗi ngày đến 48mg (60ml hoặc 20ml 3 lần mỗi ngày) ở người lớn và trẻ trên 12 tuổi.
Cốc đong liều bao gồm trong sản phẩm có vạch chia liều phù hợp.
Xi rô không chứa đường do đó phù hợp cho bệnh nhân đái tháo đường và trẻ nhỏ.
Cần thông báo trước cho bệnh nhân được điều trị bằng BISOLVON về khả năng gia tăng lượng chất tiết.
Trong chỉ định cho bệnh hô hấp cấp tính, dựa vào từng bệnh nhân để quyết định việc hỏi ý kiến bác sỹ tùy thuộc vào triệu chứng có cải thiện hay xấu đi trong thời gian điều trị.
Thời gian điều trị Bisolvon xi rô không quá 8 – 10 ngày mà không hỏi ý kiến bác sỹ.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Không dùng BISOLVON cho những bệnh nhân đã biết quá mẫn với Bromhexin hoặc các thành phần khác của thuốc.
Chống chỉ định sử dụng thuốc trong trường hợp bệnh nhân mắc bệnh lý di truyền hiếm gặp mà có thể không tương thích với tá dược nào của thuốc

0/5 (0 Reviews)