Bisolvon Viên (Hộp 30 Viên – Bromhexin)

20.000 

Thuốc Bisolvon sử dụng để chữa loãng đờm trong những trường hợp bị viêm phế quản cấp tính và mãn tính. Dấu hiệu kèm theo chất nhầy tăng tiết quá mức hay gặp khó khăn trong quá trình vận chuyển chất nhầy.

Mã: 362 Danh mục: Từ khóa: ,

Mô tả

Thành phần của thuốc Bisolvon

Bisolvon viên nén: Mỗi viên thuốc đều có chứa Bromhexin Hydroclorid 8mg đi kèm với các tá dược đầy đủ cho 1 viên nén gồm tá dược độn lactose monohydrate, tá dược độn – rã bột bắp ngô, chất diện hoạt magnesi stearat.

Công dụng thuốc Bisolvon
Thuốc Bisolvon sẽ được chỉ định sử dụng cho các trường hợp điển hình như:

Tiêu đờm và trị ho
Dùng cho các trường hợp bị viêm phổi, viêm phế quản cấp và mãn tính, viêm khí quản
Theo đó sản phẩm điều trị tốt cho các trường hợp bệnh nhân mắc phải vấn đề về hô hấp có liên quan đến tích tụ nhiều đờm. Tác dụng của thuốc Bisolvon là phá vỡ được cấu trúc đờm làm đờm lỏng hơn và đồng thời dễ đào thải được ra ngoài để người bệnh hít thở dễ dàng không tắc nghẽn.

Thuốc tiêu đờm Bisolvon sẽ hiệu quả nhanh chỉ sau khoảng 5h sử dụng. Điều trị ho và hậu của một vài căn bệnh như xơ nang, viêm phế quản, bệnh cúm, tắc nghẽn phổi mãn tính.

Thuốc acemuc cũng có tác dụng chữa trị bệnh ho, tìm hiểu kỹ hơn về thuốc acemuc nhé.

Liều dùng và cách sử dụng thuốc Bisolvon
Với thuốc tan đờm Bisolvon viên nén nên dùng với cốc nước đầy, tránh thay thế bằng nước hoa quả, cafe hay chất kích thích,… Đặc biệt cần nuốt cả viên và tránh ngậm thuốc, bẻ đôi hoặc nghiền nát. Còn dạng thuốc Bisolvon siro uống trực tiếp theo liều lượng được khuyến cáo. Dưới đây là liều dùng Bisolvon đưa ra từ nhà sản xuất mà bạn đọc có thể tham khảo:

Thuốc Bisolvon dạng siro:

+ Trẻ từ 2 – 5 tuổi: Ngày dùng 2 – 3 lần, mỗi lần 5ml

+ Trẻ từ 5 – 15 tuổi: Ngày dùng 4 lần, mỗi lần 5ml

+ Người lớn: Ngày dùng 3 lần, mỗi lần 10ml

Thuốc Bisolvon dạng viên nén:

+ Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: Ngày dùng 3 lần, mỗi lần 1 viên. Trường hợp cần thiết tăng lên 2 viên/lần, ngày dùng 3 lẫn.

+ Trẻ từ 6 – 11 tuổi: Ngày dùng 3 lần, mỗi lần 1 viên