Mô tả
THÀNH PHẦN
Falgankid 16mg/ml gồm các thành phần sau:
Paracetamol | 16mg. |
Sucrose, glycerin, natri citrat, acid citric, sucralose, propylen glycol, hương hoa quả, natri benzoat, amaranth red, nước tinh khiết. | Tá dược |
CÔNG DỤNG
Falgankid được dùng trong các trường hợp:
Hạ sốt cho trẻ em.
Giảm đau nhẹ và vừa ở trẻ em
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG
Cách dùng
Bẻ ống nhựa và uống trực tiếp dung dịch trong ống. Có thể pha loãng với nước, hoặc uống nước sau khi uống thuốc.
Liều lượng
Tuổi | Cân nặng | Liều/lần (mg) | Liều/lần (ml) |
≤ 3 tháng | 2,7 – 5 kg | 40 | 2,5 |
4 – 11 tháng | 5 – 8 kg | 80 | 50 |
12 – 23 tháng | 8 – 11 kg | 120 | 7,5 |
2 – 3 tuổi | 11 – 16 kg | 160 | 10 |
4 – 5 tuổi | 16 – 21,5 kg | 240 | 15 |
6 – 8 tuổi | 21,5 – 27 kg | 320 | 20 |
9 – 10 tuổi | 27 – 32,5 kg | 400 | 25 |
11 tuổi | 32,5 – 43 kg | 480 | 30 |
Khoảng cách giữa các liều từ 4 – 6 giờ, có thể dùng đến 5 liều trong vòng 24 giờ
LƯU Ý
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan; người bệnh quá mẫn với paracetamol; người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydro-genase.
BẢO QUẢN
bảo quẩn Falgankid 16mg/ml nơi khô ráo tránh ánh nắng trực tiếp
Liên hệ hotline 0961.940.920 hoặc 0902.67.0088 để được tư vấn và mua sản phẩm chính hãng. Quý khách có thể đặt hàng ngay trên hệ thống của Nhà Thuốc Quốc Anh hoặc đến mua hàng trực tiếp tại địa chỉ:
Cơ sở 1: 162 Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội
Cơ sở 2: 120 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội
Cơ sở 3: P5B5 Nguyễn Quý Đức, Thanh Xuân, Hà Nội (Đối diện trường tiểu học Đặng Trần Côn